ผู้เขียน หัวข้อ: เม็ดแดงจากยุงกัด ใช้อะไรให้ลูกดีคะ  (อ่าน 125 ครั้ง)

atitaya

• Newbie
  • *
  • การ์ม่า:0
เม็ดแดงจากยุงกัด ใช้อะไรให้ลูกดีคะ
« เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2017, 10:36:39 AM »
ลูกเราเป็นเด็กที่แพ้ยุงค่ะ เวลาโดนยุงกัดเราจะแค่ล้างน้ำให้แล้วก็ปล่อยให้หายเอง มันก็ยุบลงไปเองนะคะ แต่กลายเป็นว่าทิ้งตัวเป็นเม็ดแดงแทนค่ะ กว่าจะหายก็ใช้เวลาพอสมควรเลยค่ะ อยากจะทราบว่าคุณแม่ใช้อะไรทาให้ลูกหรอคะเวลาโดนยุงกัด เราสนใจอยู่ตัว Cool kids soothing gel อยู่ มีใครใช้ตัวนี้บ้างไหมคะ?

Permalink: เม็ดแดงจากยุงกัด ใช้อะไรให้ลูกดีคะ

sasanrisa

• Newbie
  • *
  • การ์ม่า:0
Re: เม็ดแดงจากยุงกัด ใช้อะไรให้ลูกดีคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2017, 06:55:32 AM »
เริ่มแรกก็ป้องกันยุงให้ลูกก่อนนะคะ ถ้าที่บ้านมียุงกัดก็หาทางจำกัดค่ะ แล้วทาโลชั่นป้องกันยุงให้ลูก ส่วนตัวเราก็ใช้เจลคูลคิดส์ ซูทติ้งให้ลูกค่ะ  เพราะมีส่วนผสมพวกหัวหอม ใบบัวบก ว่านหางจระเข้ค่ะ

Permalink: Re: เม็ดแดงจากยุงกัด ใช้อะไรให้ลูกดีคะ