ผู้เขียน หัวข้อ: คุณแม่คนไหนประสบปัญหาน้ำนมน้อยบ้างคะ มีวิธีแก้ยังไงกันบ้าง ช่วยหน่อยค่ะ  (อ่าน 79 ครั้ง)

maenongkwan

• Newbie
  • *
  • การ์ม่า:0
น้ำนมเราน้อยมากๆค่ะ คือเราควรทำยังไงบ้างคะ มีวิธีแก้ยังไงบ้างคะ อย่างแม่เราเค้าบอกว่าให้ทานฟักเยอะๆ

จะช่วยเพิ่มน้ำนม แต่เราทานติดต่อกันทุกวันมาสองสามอาทิตย์แล้วก็ยังไม่ได้มากขึ้นอ่ะค่ะ กลัวลูกได้รับสารอาหารไม่พอ

มีใครเป็นแบบเราบ้างคะ ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

Permalink: คุณแม่คนไหนประสบปัญหาน้ำนมน้อยบ้างคะ มีวิธีแก้ยังไงกันบ้าง ช่วยหน่อยค่ะ

busarintra

• Newbie
  • *
เราก็น้ำนมน้อยค่ะ เราทานทุกอย่างเลยที่บอกว่าช่วยได้ ทั้งมะละกอ หัวปลี
แต่ก็ช่วยได้นิดหน่อยอ่ะค่ะ แต่เราแนะนำว่าอย่าทานพวกยาจีนต้มเองนะ อันนั้นอันตรายค่ะ มีผลไปถึงลูกเลยนะคะ

Permalink: Re: คุณแม่คนไหนประสบปัญหาน้ำนมน้อยบ้างคะ มีวิธีแก้ยังไงกันบ้าง ช่วยหน่อยค่ะ

numaleemeaw

• Newbie
  • *
พี่สาวเราตอนท้องหลานคนแรกก็เป็นนะคะ ตอนนั้นเราสรรหายาบำรุงทุกสิ่งอย่างให้พี่สาวทาน

อันไหนที่ช่วยกระตุ้นน้ำนมได้เราซื้อมาให้ทานหมด สุดท้ายมาจบที่ยาสมุนไพรPrim อ่ะค่ะน้ำนมพี่สาวเยอะมากตอนนั้น

ปั๊มใส่ตู้เย็นเก็บไว้ได้เยอะเลย จนตอนนี้มีหลานคนที่สองแล้วก็ยังให้ทานอยู่ค่ะ

Permalink: Re: คุณแม่คนไหนประสบปัญหาน้ำนมน้อยบ้างคะ มีวิธีแก้ยังไงกันบ้าง ช่วยหน่อยค่ะ

mumty

• Newbie
  • *
ลองซื้อเครื่องปั๊มนมมาค่ะ แล้วก็ทานยาบำรุงเพิ่มน้ำนม เลือกตัวที่ไม่มีแอลกออล์นะคะ

gustandgun

• Newbie
  • *
ถ้าทานผักผลไม้แล้วไม่ดีขึ้น ลองดูเป็นพวกยาสมุนไพรดูก็ได้ค่ะ ดูตัวที่มีอย.อ่ะค่ะ อันนี้เราเคยเห็นเพื่อนซื้อมาทานอยู่ น่าจะช่วยได้นะ เห็นเขียนว่าใช้แทนการอยู่ไฟได้ด้วยอะ